Ƙungiyar 'yan bindiga ta Haiti ta yi wa sojojin Amurka ruwan wuta a gaban ofishin jakadancinsu — rikicin tsaro na ƙara tsananta a Port-au-Prince.karin bayani👇

Rahotanni daga Port-au-Prince sun tabbatar da cewa wata ƙungiyar da ake zargin ’yan bindiga ta Haiti ta harba bindiga kan dakarun Amurka da ke tsaron Ofishin Jakadancin Amurka da ke babban birnin ƙasar a cikin makon nan.

Kakakin rundunar ya tabbatar da faruwar lamarin a ranar Asabar, yana mai cewa sojojin Amurka da ke gadin ofishin jakadancin ba su samu raunuka ba, kuma sun ɗauki matakan kare kansu bisa ƙa’idar aikin tsaro.

Harin ya sake jaddada yadda tsaro ya ta’azzara a Haiti, inda kungiyoyin ’yan bindiga ke da iko a mafi yawan biranen ƙasar, suna kai hare-hare, sace mutane, da mamaye manyan tituna.

A halin yanzu, gwamnatin Amurka ta ce za ta ci gaba da kasancewa cikin shiri, tana kuma sa ido kan duk wani yunkurin da zai ɓata tsaron ma’aikatanta da ofishin jakadanci.

Lamarin ya ƙara nuna yadda matsalar tsaro ta Haiti ke kunno kai zuwa wani sabon mataki, lamarin da ke buƙatar ƙarin matakan kariya da haɗin gwiwar kasa da kasa.
Next Post Previous Post
No Comment
Add Comment
comment url
sr7themes.eu.org