Musulmi da Shugabannin Addinai Sun Bukaci Gwamnan Texas Ya Janye Hukuncin da Ya Baiwa CAIR


Manyan malamai Musulmi, shugabannin addinai daban-daban da ƙungiyoyin al'umma a Amurka sun haɗa kai suna kira ga Gwamnan Texas, Greg Abbott, da ya janye matakin da ya ɗauka na kiran Council on American-Islamic Relations (CAIR) a matsayin “ƙungiyar ta’addanci ta ƙasashen waje.”

Wadannan shugabanni sun ce matakin bai da hujjar doka ko bayanan tsaro da suka dace, kuma yana iya haifar da ƙarin kyama ga Musulmi, da kawo cikas ga aikin CAIR na kare haƙƙin bil’adama da faɗin gaskiya ga al’ummar Amurka.

A wata sanarwa, jagororin addinai sun bayyana cewa:

CAIR ƙungiya ce ta doka, mai rajin kare Musulmi a Amurka tun 1994.

Kiran su “ta’addanci” zai iya tayar da rikici, rarrabuwa da tsoron banza.

Sun bukaci Abbott ya dawo kan matakin da ke ɗaukar adalci, fahimta da mutunta ‘yancin addini.


Masana harkar tsaro kuma sun ce babu wani shaidar gwamnati ko hukumomin tsaro da ke tabbatar da abin da Abbott ya faɗa—wannan yasa ake ganin lamarin na siyasa ne fiye da tsaro.



#TexasNews #CAIR #ReligiousFreedom #USMuslims #InterfaithAlliance #JusticeMatters #HumanRights #CommunityUnity #StopIslamophobia

Next Post Previous Post
No Comment
Add Comment
comment url
sr7themes.eu.org