Ka taɓa jin ana kashe kobo huɗu don ƙera kobo ɗaya? — yanzu haka ake yi a Amurka! Shin lokaci ya yi a daina ƙera penny?” Karin bayani 👇

Yanzu ana kashe kusan kobo huɗu don ƙera kobo ɗaya a Amurka — wato fiye da kimar kuɗin kansa!

 Cikakken Bayani:
Rahoton sabuwar shekara daga ma’aikatar kuɗin Amurka (U.S. Mint) ya nuna cewa ƙera kuɗin kobo ɗaya (penny) yanzu yana cin kusan kobo huɗu saboda tsadar zinariya da tagulla, tare da kuɗin aiki da sufuri.

Wannan yana nufin gwamnati tana asara a duk lokacin da ta ƙera kuɗin penny.

Wasu masana tattalin arziki suna kira da a daina ƙera penny gaba ɗaya, suna cewa ba shi da amfani kuma yana cin kuɗi. Amma wasu kuma suna ganin penny na da daraja ta tarihi da alama, kuma har yanzu yana taimakawa a ƙananan ma’amaloli.
Next Post Previous Post
No Comment
Add Comment
comment url
sr7themes.eu.org